

SHULE YA UPILI YA WASICHANA – LAVINGTON

GREDI YA 10 KAZI YA ZIADA MUHULA WA 1 – MWAKA : 2026

JINA _____ **NAMBARI** _____ **DARASA** _____

1. Mambo gani unayozingatia ili kutambua ujumbe katika matini simulizi. Tafiti katika mtandao.
2. Je, ni mambo gani unayoyazingatia ili kutambua fani katika matini simulizi?

Tafuta matini simulizi katika gazeti, jarida au kwenye mitandao.
3. Kuna umuhimu gani wa kusoma kifungu simulizi.
4. Eleza umuhimu wa kutumia alama za uakifishi katika maandishi.
5. Alama za mtajo hutumika vipi na wapi katika maandishi?
6. Fafanua umuhimu wa kujifunza aina za maneno tafiti kwenye mtandao.
7. Fafanua kwa undani njia za kukabiliana na shinikizorika miongoni mwa wanafunzi wa gredi ya kumi.